Video over Fiber Meida Converter PLANET VF-101-KIT

Giá bán 5.750.000₫

Mô tả:

Video over Fiber Meida Converter PLANET VF-101-KIT
Video over Fiber (ST) converter, a pair include Tx & Rx.
Truyền tín hiệu hệ thống giám sát Analog ở khoảng cách xa

0904.937.368
Mã: VF-101-KIT

Video over Fiber Meida Converter PLANET VF-101-KIT
Video over Fiber (ST) converter, a pair include Tx & Rx.
Truyền tín hiệu hệ thống giám sát Analog ở khoảng cách xa
Các camera tương tự và DVRs vẫn xuất hiện hầu hết trong hệ thống giám sát an ninh truyền thống trong khi với sự phát triển của công nghệ, hệ thống giám sát IP ngày càng trở nên phổ biến. Nhằm giúp triển khai camera tương tự trong khoảng cách lớn với chất lượng truyền hình tốt và tín hiệu tin cậy, tập đoàn PLANET phát triển thành công sản phẩm bộ chuyển đổi thông minh hình ảnh qua tín hiệu quang, thiết bị có kích thước nhỏ gọn chuyển đổi kết hợp tín hiệu hình ảnh và tín hiệu quang. Thiết bị cho phép truyền hình ảnh chất lượng cao với khoảng cách lên tới 2km bằng công nghệ nén và giải nén tiên tiến. Đây là sáng kiến cho việc mở rộng khoảng cách và chuyển đổi tín hiệu bằng cách chuyển hình ảnh và dữ liệu qua tín hiệu quang.
Truyền thông hình ảnh và chuỗi dữ liệu qua tín hiệu quang
Bộ chuyển đổi hình ảnh qua tín hiệu quang gồm công cụ sau: Một để truyền và một để nhận hình ảnh:
VF-102-T: 1 kênh truyền hình ảnh qua tín hiệu quang.
VF-102-R: 1 kênh nhận hình ảnh qua tín hiệu quang.
Đây là hệ thống truyền tín hiệu quang mà nó mang lại cho khách hàng một giải pháp hiệu quả về mặt kinh tế và cho phép truyền tín hiệu RS-485 đồng thời với tín hiệu video trên cùng một đường truyền cáp quang. Thiết bị là công cụ điều chỉnh miễn phí khi cung cấp khả năng truyền tín hiệu hình ảnh thời gian thực và chất lượng cao. Thiết bị có thể ứng dụng rộng rãi trong nhiều nhiều hệ thống: Hệ thống giao thông thông minh (ITS), giám sát giao thông, giám sát an ninh, điều khiển tự động…
Cài đặt dễ dàng
Việc cài đặt bộ chuyển đổi thông minh VF-101-KIT là rất dễ dàng bằng cách đơn giản chỉ cần cắm nguồn là chạy. Thiết bị có thể sử dụng độc lập hoặc hoạt động với dòng thiết bị quản lý tập trung của PLANET như: MC-700, MC-1500 và MC-1500R. Khi hoạt động cùng với dòng chuyển đổi thông minh nói trên thì chúng có thể cung cấp nguồn DC cho VF-101-T hoặc VF-101-R để duy trì hệ thống truyền hình ảnh qua tín hiệu quang ở khu vực trung tâm.
Đặc tính kỹ thuật
-Truyền tín hiệu hình ảnh và dữ liệu qua tín hiệu quang.
-Hỗ trợ sóng Video kỹ thuật số 8 bit.
-Tương thích với các chuẩn Video: PAL, NTSC, SECAM.
-Hỗ trợ truyền hình qua tín hiệu quang với khoảng cách tối đa 20 km.
-Hỗ trợ chuẩn giao tiếp dữ liệu: RS-485.
-Công nghệ truyền hình kỹ thuật số tốc độ cao.
-Truyền hình an toàn đảm bảo dưới môi trường điện từ kém.
-Hoạt động độc lập hoặc hoạt động cùng với các dòng thiết bị quản lý tập trung của PLANET như: MC-700/1500/1500R.
-Kích thước nhỏ gọn, thiết kế lắp trên tường và dễ dàng cài đặt.
Thông số kỹ thuật

Video Characteristic
Video Channel 1 channel Bi-direction
Signal Mode NTSC / PAL
Video Connector BNC
Video Input / Output Impedance 75ohm / unbalanced interface
Video Bandwidth 6.5MHz
Video Digital Bit Width 8/10 bit
Differential Gain(DG) <1.3% (Typical Value)
Differential Phase(DP) <1.3° (Typical Value)
SNR Weighted 63dB (Typical Value)
Data Interface
Data Channel 1 channel
Physical Protocol RS-485
Operation Mode Simplex
Data Connector 3 Pin terminal block with screw clamps
Data Rate DC-115.2Kbps
Data Distance RS-485: 0-1200m
Bit Error Rate (BER) < 10ns
Optical Interface
Optical Connector VF-101-KIT: ST
Distance VF-101-KIT: 2km for multi-mode
Optical Wavelength VF-101-KIT
 VF-101-T: TX & RX: 1310nm, 
 VF-101-R: TX & RX: 1310nm
Launch Power (dBm) VF-101-KIT
 Max. : -14, Min. : -19
Receive Sensitivity (dBm) VF-101-KIT: -34.5dBm
Max. Input Power (dBm) VF-101-KIT: 14
Cable 50/125μm or 62.5/125μm multi-mode cable
9/125μm single-mode cable
Hardware Specification
LED Indicators One Power
One for Video: Green, Link
One for Fiber Optic: Green, Link
Dimension 94 x 70 x 26 mm
Weight 215g
Power Requirement 5V/ 2A
Power Consumption 4.8 Watts (maximum)
Mechanical Metal
Compatible Converter Chassis MC-700/ MC-1500/ MC-1500R
Installation Wall-mountable, DIN-Rail (with optional kit), Chassis installation
Regulation Compliance FCC Part 15 Class A, CE
Environment
Operating Temperature: -10 ~ 60 Degree C
Relative Humidity: 5 ~ 95% (non-condensing)
Storage Temperature: -10 ~ 70 Degree C
Relative Humidity: 5 ~ 95% (non-condensing)

-Sản xuất tại Taiwan.
-Bảo hành: 12 tháng.

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Video over Fiber Meida Converter PLANET VF-101-KIT”

Thư điện tử của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Video over Fiber Meida Converter PLANET VF-101-KIT

Giá bán 5.750.000₫

Mô tả:

Video over Fiber Meida Converter PLANET VF-101-KIT
Video over Fiber (ST) converter, a pair include Tx & Rx.
Truyền tín hiệu hệ thống giám sát Analog ở khoảng cách xa

0904.937.368
Mã: VF-101-KIT